เมื่อวันพุธที่ ๒๐ กรกฏาคม ๒๕๖๕ ที่ผ่านมา องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้จัดทำโครงการอนุรักษ์ทรัพยากรชาติและสิ่งแวดล้อม (ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ) เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕ ณ บริเวณพื้นที่ปลูกป่าวัดป่าศรัทธาถวาย (วัดถ้ำเต่า) ตำบลหนองอ้อ อำเภอหนองวัวซอ เนื้อที่รวม ๑๑ ไร่ ซึ่งได้ปลูกไม้ยืนต้นจำนวน ๒,๐๐๐ ต้น อาทิ ไม้ประดู่, ไม้พยุง, ไม้สักทอง และไม้มะค่า เป็นต้น
ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากนายจรูญ บุหิรัญ นายอำเภอหนองวัวซอ พร้อมหัวหน้าส่วนราชการในอำเภอหนองวัวซอ, นายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในอำเภอ, ผู้บริหารและนักเรียนจากโรงเรียนและสถานศึกษา, จิตอาสาฯ และประชาชนมากกว่า ๓๐๐ คน เข้าร่วมกิจกรรมด้วยความพร้อมเพียง
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/7956E14D-569D-404F-A68C-EFD9C726A364-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/102FADCE-66A0-4124-B8E7-1DC0293F4A45-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/92796E86-AF17-4947-B54E-9919D0BCB56E-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/93BEF8C3-6C4C-4D90-9296-46380A887E91-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/75881255-1AA1-409A-AD7C-91329ED653FC-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/5EBDBE42-754E-4BB8-85F9-86BF556A9ECD-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/38F0F8D8-2B52-4550-80A9-9496DE9ABB9F.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/80DA3524-D3BE-41CF-8AFA-AFB2894B2BB4-scaled.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2022/07/DF644F2F-A139-4923-B39B-FF0309BCB92A-scaled.jpeg)