เมื่อวันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๒ ที่ผ่านมา นางสง่า พิมพ์ศรี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชน และประชาชนได้เข้าร่วมกิจกรรมกำจัดวัชพืชในแหล่งน้ำสาธารณะ ตามโครงการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ประจำปี ๒๕๖๒ บริเวณลำห้วยตาดข่า ความยาวมากกว่า ๗๐๐ เมตร โดยมีวัตถุประสงค์หลักเพื่อเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราวงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ส่งเสริมให้ประชาชนและจิตอาสาร่วมแรงร่วมใจในการดูแลรักษาคูคลอง รวมทั้งยังเป็นการส่งเสริมให้เกษตรกรนำวัชพืชไปใช้ประโยชน์ อาทิ การทำปุ๋ยหมัก การน้ำไปเป็นอาหารสัตว์ เป็นต้น
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2019/08/F95DD42D-4171-49B1-A3D7-9EFBD5266B65-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2019/08/DE154110-1A3B-4FED-BBE7-F4CEE555CECF-1024x683.jpeg)