เมื่อวันศุกร์ ที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๕ ที่ผ่านมา องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้เล็งเห็นความสำคัญและความจำเป็นในการส่งเสริมด้านคุณธรรมจริยธรรมตลอดจนปลูกฝังจิตสำนึกและค่านิยมของบุคลากรให้ยึดมั่นในความซื่อสัตย์ และถูกต้องชอบธรรม อีกทั้งยังสร้างแรงจูงใจให้กับบุคลากรได้มีความรู้ทุกๆด้าน มีทัศนคติที่ดีต่องานและองค์กรมีพฤติกรรมบริการด้วยใจปฏิบัติงานให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและเกิดประสิทธิผลสูงสุดต่อองค์กร และประชาชนในพื้นที่ จึงได้จัดโครงการส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรมเพื่อให้คณะผู้บริหาร,สมาชิกสภา,ผู้นำชุมชน,พนักงานส่วนตำบล และพนักงานจ้างได้มีกิจกรรมร่วมกันเช่น ทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน สวดมนต์ไหว้พระ รับศีล ฟังธรรม เจริญจิตภาวนา ตลอดช่วงวันพระของเทศกาลเข้าพรรษา ณ วัดและสำนักสงฆ์ในเขตพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อหนองอ้อ จำนวน ๑๕ แห่ง
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__7372806-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__7372807-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__7372808-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__7372810-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__7372812-1024x768.jpg)