เมื่อวันอังคารที่ ๑๘ กรกฏาคม ๒๕๖๖ ที่ผ่านมา นายสำรวย ศิริรัตนพงษ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบล รักษาราชการแทน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ พร้อมด้วย นางสาวกัญญาณัฐ ไชยราช รองปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล รักษาราชการแทน ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้เข้าร่วมกิจกรรมหน่วยมิตรประชากองทัพอากาศ ณ โรงเรียนหนองวัวซอพิทยาคม โดยมีนายวุฒิพงษ์ ใจยศ นายอำเภอหนองวัวซอ พร้อมหัวหน้าส่วนราชการในอำเภอหนองวัวซอ, นายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในอำเภอ, ผู้บริหารและนักเรียนจากโรงเรียนหนองวัวซอพิทยาคม และประชาชนชาวอำเภอหนองวัวซอเข้าร่วมรับบริการด้านการแพทย์ การตรวจรักษาโรคทั่วไป บริการตัดผม กิจกรรมแจกแว่นสายตา และการแสดงเครื่องบินเล็กบังคับวิทยุ พร้อมกับการจัดนิทรรศการและการแสดงดนตรีจากวงดุริยางทหารอากาศ
ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยนายกกาชาดจังหวัดอุดรธานี หัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดอุดรธานี และกองบิน ๒๓ อุดรธานี
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/E3067732-B885-4DB0-9C22-6569D2D87658-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/0C4227DD-6D64-4604-8D6B-E0403673EE9A-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/8683690D-934D-461C-BCEC-5CB96E1F63C8-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/9FC94BDC-C1C6-4C8A-ACC7-2989F71EF614-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/0479E148-A67D-4D61-9351-47424A1D7E71-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/8C873939-CB71-4A3A-968A-2187AFCDAB42-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/97D34DF6-31DA-481D-9197-BFBFCF037816-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/F02EA241-2BBD-421A-B1D6-33DC960D81E6-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/345BCBED-BDE3-4E4B-AA2E-AD0FF8446123-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/70E82228-F7D3-4B31-985A-05C57BD223B4-1024x683.jpeg)