เมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๗ ที่ผ่านมา งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้ดำเนินโครงการรณรงค์ป้องกันเด็กจมน้ำและฝึกทักษะการลอยตัวบนน้ำ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗ โดยมีนางสาวสุมาลี พานิช นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้และสร้างทักษะให้กับเยาวชนที่มีอายุตำกว่า ๑๕ ปีบริบูรณ์ ในการช่วยเหลือตนเอง, การเอาชีวิตรอดจากการจมน้ำและสามารถช่วยเหลือผู้ที่ประสบภัยจากการจมน้ำได้ โดยแบ่งกิจกรรมเป็นภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ มีผู้เข้าร่วมฝึกอบรม จำนวน ๗๕ คน ได้แก่ นักเรียนโรงเรียนบ้านหนองแวงฮีคำหมากคูณ, โรงเรียนชุมชนบ้านหนองแสงและโรงเรียนบ้านโนนสำราญ เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448039057_504658135459380_7310738853914122470_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448013256_504658338792693_1956044099370911201_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448011714_504658008792726_5713538337448483717_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448014784_504658242126036_5753351240258612095_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448070863_504658295459364_3111501302997032424_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448070454_504657938792733_1489373944879283345_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448114646_504658198792707_319837840533270623_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448107075_504658272126033_1573000794510481188_n-578x1024.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448067248_504658522126008_5130476414405318000_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448067229_504658445459349_6163019205201907800_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448070346_504658485459345_4299683185289437901_n-1024x768.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448012504_504658418792685_1898988113895743871_n-1024x768.jpg)