เมื่อวันที่ ๒๑ สิงหาคม ๒๕๖๓ ที่ผ่านมา องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ โดย นางสง่า พิมพ์ศรี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารฯ, สมาชิกสภาฯ, พนักงานส่วนตำบล และพนักงานจ้าง ขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ผู้นำชุมชน กลุ่มอนุรักษ์แหล่งท่องเที่ยวอ่างเก็บห้วยตาดข่า ได้ร่วมกันปลูกต้นไม้บริเวณพื้นที่ท้ายอ่างเก็บน้ำห้วยตาดข่า หมู่ที่ ๙ บ้านหนองแสง ตำบลหนองอ้อ อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี ตามโครงการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๓ เพื่อเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ทรงเจริญพระชนมพรรษา ๘๘ พรรษา ในวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๓ รวมทั้งเพื่อเป็นการปลูกจิตสำนึกให้ชุมชนเล็งเห็นความสำคัญของทรัพยากรป่าไม้และสิ่งแวดล้อม ทั้งยังเป็นการสร้างแนวร่วมในการช่วยแก้ไขปัญหาความเสื่อมโทรมของทรัพยากรป่าไม้ให้คนในชุมชนสามารถอยู่ร่วมกับป่าได้อย่างยั่งยืน
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2021/07/8AAC9490-B843-4897-A950-D82D93D51306-1024x682.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2021/07/7DB1999A-8256-44DE-BB72-5500A55083C3-1024x682.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2021/07/C2977A47-F21B-4C21-B526-4E21583C8B67-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2021/07/F9D09EA2-E8C7-4F58-ACB6-2EE7955ECC59-1024x683.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2021/07/1094E90A-53A2-4A93-9349-F9C34070C39B-1024x576.jpeg)