นายประภาส ภูชาดึก นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ นำคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ร่วมประกาศเจตจำนงสุจริต “องค์กรแห่งความโปร่งใสต่อต้านการทุจริต” ภายใต้แนวคิด “Zero Tolerance คนไทยไม่ทนต่อการทุจริต” พร้อมรณรงค์ประชาสัมพันธ์ส่วนราชการภายใน เพื่อเป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในการต่อต้านการทุจริตคอร์รัปชัน รวมทั้งกระตุ้นจิตสำนึกให้ข้าราชการและเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลหนองควาย ไม่ยอมรับและไม่ทนต่อการทุจริต คอร์รัปชัน ร่วมใจ ป้องกัน ปราบปราม ต่อต้านการทุจริต และผลประโยชน์ทับซ้อน อันจะนำไปสู่การเป็นองค์กรที่มีความโปร่งใสและเป็นที่ยอมรับต่อไป
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_0670-scaled.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/04/ไม่ทนคนโกง.jpeg)