เมื่อวันพฤหัสบดี ที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๕ ที่ผ่านมา นายประภาส ภูชาดึก นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้มอบหมายให้ นายสำรวย ศิริรัตนพงษ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ และนายทองพูล บูระพา รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่และพนักงานขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ นำสิ่งของอุปโภค-บริโภค พัดลม และเสื่อน้ำมันไปมอบให้แก่นางสมหมาย เขาทอง ผู้ด้อยโอกาส ณ บ้านท้องถิ่นไทย เทิดไท้ องค์ราชัน ๘๔ พรรษา บ้านเลขที่ ๙๘๙๔ หมู่ ๙ บ้านหนองแสง ตำบลหนองอ้อ อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี
พร้อมกันนี้ กองช่าง และพนักงานเจ้าหน้าที่ได้ดำเนินการซ่อมแซม ปรับปรุงบ้านพักและห้องน้ำให้สามารถใช้การได้ปกติและเหมาะสมกับการใช้งานของผู้สูงอายุและพิการ
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/B995E723-38F6-4596-BB79-9A5B2AFB7E0E-1024x768.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/99DA6F4D-DCA6-4965-9A79-C34A69E9446C-1024x769.jpeg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5C013CD9-1040-4F82-AD50-9E6EDE6757AD-1024x768.jpeg)