เมื่อวันที่ ๒๙ – ๓๐ สิงหาคม ๒๕๖๖ ที่ผ่านมา องค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ ได้ดำเนินการจัดทำโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพพนการปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๖ ขึ้น ณ พันล้าน บูติด รีสอร์ท ตำบลมีชัย อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย เพื่อ ให้บุคลากรขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ มีความรักสามัคคี ลดปัญหาความขัดแย้ง มีเป้าหมายร่วมกัน รู้จักพฤติกรรมของตนเอง มีทัศนคติที่ดีต่องาน ผู้บริหาร หัวหน้างานและผู้ร่วมงาน ได้รับการพัฒนาสมรรถนะหลักด้านมุ่งผลสัมฤทธิ์ (Achievement Motivation) และการบริการที่ดี (Service Mind) และ ได้ปรับเปลี่ยนทัศนคติ ปลูกฝังจิตสำนึกทั้งต่อองค์กร ต่อผู้อื่น และต่อตนเองสาธารณะ เพื่อมุ่งปฏิบัติน้าที่ราชการเพื่อประโยชน์สุขของประชาชนเป็นสำคัญ มีความเสียสละประโยชน์ส่วนตัวเพื่อประโยชน์ส่วนรวม
ซึ่งการจัดกิจรรมครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก นายสำรวย ศิริรัตนพงษ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองอ้อ เป็นประธานในพิธีเปิดกล่าวเปิดโครงการฯ โดยมีผู้เข้าร่วมฝึกอบรมจำนวนกว่า ๘๐ คน ประกอบด้วย คณะผู้บริหารและสมาชิกสภาฯ พนักงานส่วนตำบล และพนักงานจ้าง ของ อบต.หนองอ้อ เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230688-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230689-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230684-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230686-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230687-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230690-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230691-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230692-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230693-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230694-1024x682.jpg)
![](https://nong-or.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__12230695-1024x682.jpg)